Nữ tài xế lái ô tô vào trụ sở Công an xã An Đồng (huyện An Dương, TP Hải Phòng) lớn tiếng thách thức, đạp đổ nhiều xe máy đang dựng trong sân trụ sở.
Chiều tối 25/11, Công an huyện An Dương (TP Hải Phòng) đã đưa chị Lê Thị Thảo (trú tại huyện An Lão, Hải Phòng) để làm rõ nguyên nhân người này gây náo loạn tại trụ sở Công an xã An Đồng, đạp đổ hàng loạt xe máy, lớn tiếng thách thức.
Người phụ nữ lớn tiếng thách thức, chửi bới tại trụ sở Công an xã An Đồng. (Ảnh cắt từ clip)
Theo điều tra, trước đó vào sáng 25/11, chị Thảo đến trụ sở Công an xã An Đồng trình báo về việc thuê nhà cùng một người tên Hải tại thôn Vĩnh Khê (xã An Đồng, huyện An Dương) để làm quán chăm sóc sắc đẹp.
Khoảng hơn một tháng trở lại đây, chị Thảo với anh Hải có xảy ra mâu thuẫn, cãi vã, xô xát… Vì vậy, chị đến nhờ Công an xã An Đồng can thiệp. Tại đây, công an đã tiếp nhận hồ sơ để xử lý vụ việc.
Đến chiều cùng ngày, chị Thảo cùng một người đàn ông khác lái xe ô tô 4 chỗ màu trắng BKS 36A-522.93 quay lại nhưng chưa thấy có kết quả. Họ tìm gặp trưởng công an xã để yêu cầu sớm giải quyết vụ việc nhưng không gặp được.
Quá bức xúc, chị Thảo lao ra phía sân vừa chửi bới, vừa đạp đổ một loạt xe máy đang dựng tại sân trụ sở Công an xã An Đồng và thách thức lực lượng chức năng.
Ngay sau khi sự việc xảy ra, Công an xã An Đồng đã báo Công an huyện An Dương xuống hỗ trợ giải quyết vụ việc, đồng thời tạm giữ nữ đối tượng để điều tra, làm rõ.