Một cô gái trẻ đi xe máy trên đường (thuộc địa phận huyện Triệu Sơn) thì bất ngờ bị sét đánh trúng, tử vong tại chỗ.
Chiều tối ngày 19.5, thông tin từ UBND xã Đồng Tiến (huyện Triệu Sơn, tỉnh Thanh Hóa) cho biết, vào khoảng 15h cùng ngày, trên địa bàn vừa xảy ra vụ việc một cô gái bị sét đánh tử vong khi đang đi xe máy trên đường.
Hiện trường vụ cô gái bị sét đánh tử vong. Ảnh: Quách Du
Nạn nhân sau đó được xác định là B.T.P. (24 tuổi, trú tại xã Mậu Lâm, huyện Như Thanh, Thanh Hóa).
Theo thông tin ban đầu cho biết, vào thời điểm trên, chị P. điều khiển xe máy lưu thông trên tuyến đường nối từ TP Thanh Hóa đi Cảng hàng không Thọ Xuân. Khi đến địa phận xã Đồng Tiến, huyện Triệu Sơn thì gặp mưa to và bất ngờ bị sét đánh tử vong.
Hiện thi thể nạn nhân đã được cơ quan chức năng bàn giao cho người nhà tổ chức mai táng.